
THỜI GIAN LÀM VIỆC
9:00AM - 21:00PM
(Kể cả Thứ 7 & Chủ Nhật)
iPhone 18 Pro Max hỗ trợ quay ProRes và Apple Log 2, mang khả năng quay phim chuyên nghiệp lên điện thoại. Đi kèm chất lượng hình ảnh cao là kích thước tệp rất lớn, gây áp lực lên bộ nhớ máy. Chọn đúng dung lượng ngay từ đầu giúp bạn tiết kiệm chi phí mà vẫn đảm bảo hiệu suất công việc, vì bộ nhớ trong của iPhone không thể nâng cấp sau khi mua. Việc chọn đúng dung lượng lưu trữ ngay từ đầu là bài toán tối ưu giúp bạn tiết kiệm chi phí mà vẫn đảm bảo hiệu suất công việc.
Việc xác định phiên bản iPhone 18 Pro Max phù hợp phụ thuộc hoàn toàn vào nhu cầu sử dụng thực tế và ngân sách cá nhân của bạn. Mỗi mức dung lượng đều được thiết kế để phục vụ những nhóm khách hàng riêng biệt, từ người dùng phổ thông đến các nhà sáng tạo chuyên nghiệp. Hãy tham khảo bảng tóm tắt dưới đây để đưa ra quyết định mua sắm thông minh và hiệu quả nhất.

Đây là phiên bản tiêu chuẩn phù hợp nhất cho người dùng văn phòng, những người thường xuyên sử dụng mạng xã hội hoặc chụp ảnh gia đình. Với mức giá dễ tiếp cận nhất, bạn vẫn sở hữu trọn vẹn các tính năng Pro mạnh mẽ mà iPhone 18 Pro Max mang lại. Nếu bạn có thói quen sao lưu ảnh lên iCloud thường xuyên, bản 256GB sẽ là lựa chọn kinh tế hàng đầu.
Dung lượng này cho phép bạn lưu trữ khoảng 40.000 ảnh JPEG hoặc 12 giờ video 4K tiêu chuẩn với độ nét cao. Bạn hoàn toàn có thể thoải mái cài đặt ứng dụng và lưu giữ khoảnh khắc đời thường mà không gặp bất kỳ trở ngại nào. .Đây cũng là điểm khởi đầu tốt để tận dụng sức mạnh của chip A20 Pro.

Phiên bản 512GB là "bến đỗ" lý tưởng cho các Vlogger, người dùng sáng tạo nội dung hoặc những ai hạn chế sử dụng iCloud. Dung lượng này tạo ra không gian lưu trữ vô cùng thoải mái để bạn tự do quay phim mà không phải đau đầu quản lý dữ liệu từng ngày. Đây là mức dung lượng được nhiều đơn vị tư vấn khuyên chọn nhất, vì cân bằng tốt giữa giá và trải nghiệm.
Dung lượng gấp đôi bản 256GB, đủ để lưu hàng chục giờ video 4K và hàng chục nghìn ảnh chất lượng cao. Nếu quay Apple Log 2 hoặc ProRes thường xuyên, bạn nên có SSD rời đi kèm vì dung lượng quay ProRes trên máy chỉ đủ khoảng 90 phút.

Đây là giải pháp lưu trữ lý tưởng dành cho các Vlogger hoặc nhiếp ảnh gia cần quay phim ProRes thường xuyên mà không muốn bị gián đoạn. Dung lượng 1TB cung cấp không gian đủ rộng để bạn lưu trữ hàng trăm dự án quay chụp chất lượng cao mà không cần chép dữ liệu ra máy tính. Đây chính là "cầu nối" hoàn hảo giữa nhu cầu sáng tạo chuyên nghiệp và sự tiện lợi khi không phải quản lý bộ nhớ quá thường xuyên.
Bạn có thể lưu trữ đến 160.000 bức ảnh hoặc 50 giờ video 4K tiêu chuẩn mà vẫn còn dư dả bộ nhớ. Khả năng này giúp bạn tự do cài đặt hàng trăm ứng dụng nặng cùng các tệp dữ liệu lớn mà không lo đầy máy. Đây thực sự là khoản đầu tư thông minh cho những ai đặt công việc sáng tạo lên hàng đầu.

Nếu bạn là nhà làm phim chuyên nghiệp hoặc người quay video ProRes RAW với tần suất cao, 2TB là lựa chọn không đối thủ trong dòng iPhone. Phiên bản này giúp bạn biến chiếc iPhone thành một studio di động, nơi mọi dữ liệu gốc đều được lưu giữ ngay trên máy. Dù vậy, dung lượng vẫn có giới hạn: quay ProRes liên tục sẽ lấp đầy bộ nhớ nhanh hơn bạn nghĩ, nên vẫn cần kế hoạch sao lưu và chép dữ liệu ra ổ ngoài sau mỗi dự án.
Với 2TB, bạn lưu được khoảng 360 phút (6 giờ) video Apple Log 2 / ProRes ở mức ước tính, cùng thư viện ảnh và video rất lớn mà không phải xóa dữ liệu cũ thường xuyên. Đây là lựa chọn dành cho người không muốn bị gò bó về bộ nhớ trong công việc.

Việc nắm rõ khả năng lưu trữ thực tế giúp bạn đưa ra quyết định đầu tư bộ nhớ chuẩn xác nhất cho nhu cầu sử dụng dài hạn. Bảng dưới đây cung cấp dữ liệu đối chiếu chi tiết giữa số lượng ảnh, video tiêu chuẩn và các định dạng quay phim chuyên nghiệp Apple Log 2 hoặc ProRes. Những con số này là ước tính dựa trên hiệu suất tiêu chuẩn của hệ điều hành iOS 27 trên dòng iPhone 18 Pro Max.
|
Dung lượng |
Ảnh JPEG/HEIF (24-48MP) |
Video 4K 60fps (Tiêu chuẩn) |
Video Apple Log 2 / ProRes |
|
256GB |
~40.000 ảnh |
~12 giờ |
~45 phút |
|
512GB |
~80.000 ảnh |
~25 giờ |
~90 phút |
|
1TB |
~160.000 ảnh |
~50 giờ |
~180 phút |
|
2TB |
~320.000 ảnh |
~100 giờ |
~360 phút |
Lưu ý: Các con số trên là ước tính, thực tế thay đổi theo độ phân giải, tốc độ khung hình và codec. Apple Log 2 có thể quay ở định dạng HEVC 10-bit lưu thẳng vào bộ nhớ trong hoặc ProRes 422 HQ. ProRes 4K ở 60fps và 120fps cần ghi ra SSD ngoài, với tốc độ ghi tuần tự tối thiểu khoảng 220 MB/s (4K 60fps) và 440 MB/s (4K 120fps).
Ngoài ra, các ứng dụng như Facebook, TikTok hay Zalo thường tự lưu bộ nhớ đệm (cache). Sau khoảng 6 tháng, những tệp tạm này có thể chiếm 10GB đến 20GB. Theo Apple, riêng hệ thống iOS 27 cùng các ứng dụng Apple đã chiếm khoảng 12GB đến 24GB, và các mô hình Apple Intelligence trên máy dùng thêm khoảng 7GB. Vì vậy, hãy trừ hao ít nhất 30GB đến 40GB cho hệ thống, ứng dụng và bộ nhớ đệm khi chọn dung lượng.
Đây là bài toán kinh tế quen thuộc của người quay phim. Cổng USB-C trên iPhone 18 Pro Max hỗ trợ USB 3 với tốc độ tối đa 10Gb/s, cho phép quay và lưu thẳng vào ổ cứng ngoài mượt mà. Cách này vừa linh hoạt vừa tiết kiệm đáng kể ngân sách.
Dưới đây là bảng giá tham khảo của các dòng ổ cứng SSD di động hỗ trợ quay phim chuyên nghiệp trên iPhone:
|
Dung lượng SSD ngoài |
Mức giá tham khảo (VNĐ) |
Sản phẩm gợi ý |
|
512GB - 1TB |
2.500.000 – 5.500.000 |
Kingston XS1000, SanDisk Extreme E61 |
|
2TB |
5.500.000 – 8.000.000 |
Kingston XS2000, Samsung T7, SanDisk MagSafe |
So với giá niêm yết của Apple, nâng từ bản 256GB lên 512GB tốn thêm khoảng 6,5 triệu đồng, lên 1TB thêm khoảng 19,5 triệu đồng và lên 2TB thêm khoảng 39 triệu đồng. Nếu mua SSD rời thay cho việc nâng bộ nhớ, bạn tiết kiệm khoảng 4 triệu đồng (so với bản 512GB), hơn 14 triệu đồng (so với bản 1TB) và hơn 30 triệu đồng (so với bản 2TB). Cách này đặc biệt hợp với người làm nội dung cần chuyển dữ liệu nhanh sang máy tính hoặc iPad để hậu kỳ.
Đổi lại, lưu trực tiếp trên máy giúp thao tác gọn hơn, không vướng phụ kiện khi quay di chuyển. Nếu bạn quay ProRes thường xuyên, hãy cân nhắc kỹ giữa sự gọn gàng và khoản tiết kiệm.

Di Động Mỹ hiện cung cấp đầy đủ các phiên bản từ 256GB đến 2TB với mức giá cạnh tranh nhất thị trường TP.HCM cùng nguồn gốc máy minh bạch. Khi lựa chọn các bản dung lượng cao, khách hàng sẽ nhận được ưu đãi trợ giá thu cũ đổi mới cực tốt và chương trình trả góp 0% lãi suất giúp chia nhỏ chi phí hàng tháng.
|
Phiên bản |
Giá khuyến mãi (VNĐ) |
Giá niêm yết (VNĐ) |
Trả trước (30%) |
|
iPhone 18 Pro Max 256GB (LL/A) |
38.990.000 |
41.999.000 |
11.697.000đ |
|
iPhone 18 Pro Max 256GB (X/A) |
40.190.000 |
41.999.000 |
12.057.000đ |
|
iPhone 18 Pro Max 512GB (LL/A) |
44.790.000 |
48.490.000 |
13.437.000đ |
|
iPhone 18 Pro Max 512GB (X/A) |
45.590.000 |
48.490.000 |
13.677.000đ |
|
iPhone 18 Pro Max 1TB (LL/A) |
55.890.000 |
61.490.000 |
16.767.000đ |
|
iPhone 18 Pro Max 1TB (X/A) |
57.790.000 |
61.490.000 |
17.337.000đ |
|
iPhone 18 Pro Max 2TB (X/A) |
73.290.000 |
80.990.000 |
21.987.000đ |
|
iPhone 18 Pro Max 2TB (LL/A) |
80.990.000 |
- |
24.297.000đ |
Lưu ý: Bảng giá được cập nhật mới nhất tháng 10/2026 và có thể thay đổi tùy thuộc vào chương trình khuyến mãi hiện hành tại website hoặc showroom.
Chính sách hỗ trợ khách hàng:

Chọn dung lượng iPhone 18 Pro Max là cân bằng giữa nhu cầu sáng tạo và bài toán chi tiêu. Người dùng phổ thông chọn iPhone 18 Pro Max 256GB, người làm nội dung thường nên chọn iPhone 18 Pro Max 512GB hoặc 1TB, còn iPhone 18 Pro max 2TB dành cho nhu cầu quay phim chuyên nghiệp. Nếu quay ProRes thường xuyên, hãy tính thêm SSD rời: đây là cách tiết kiệm hơn hẳn so với việc nâng thẳng lên bản dung lượng cao. Hãy chọn mức bộ nhớ phù hợp để trải nghiệm không bị gián đoạn.
Đọc thêm: Đánh giá iPhone 18 Pro Max: Hiệu năng bứt phá, pin đỉnh cao, camera toàn quyền kiểm soát
Didongmy